HADITHI YA THALAHINI NA MOJA-WAPENDWA?

[ عَنْ أَبِي العَبّاسِ سَهلِ بْن سَعْدٍ السّاعِدِيِّ رضي الله عنه  قَالَ : جَاءَ رَجُلُ إِلى النَبِي صلى الله عليه وسلم فَقَالَ : يَا رَسُولَ اللَّهِ دُلَّنِي عَلَى عَمَلٍ إِذَا عَمِلْتُهُ أَحَبَّنِي اللَّهُ وَأَحَبَّنِي النَّاسُ  . فَقَالَ: "ازْهَدْ فِي الدُّنْيَا يُحِبُّكَ اللَّهُ وَازْهَدْ فِيمَا عِنْدَ النَّاسِ يُحِبُّكَ النّاسُ"]  رَوَاهُ ابْنُ مَاجَهْ  وَغَيْرُهُ بِأَسَانِيدَ حَسَنَةٍ.

[kutoka kwa Abul Abbas Sahl bin Assaidy (Mungu awe radhi nae) amesema: alikuja mtu kwa mtumi (rehma na amani ziwe juu yake) akasema: ewe mtumi wa Mwenyezi Mungu nielekeze ibada ambayo nikifanya nitapendwa na Mwenyezi Mungu na watu, akasema: “upe ulimwengu mgongo utapendwa na Mwenyezi Mungu, na zipe mgongo zilioko mikononi mwa watu watakupenda watu.”] Imepokewa na Ibnu Majah na wengine pia.